Jump to content

อยากรู้เรื่อง Ass สาย Soul Destroyer

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 bookza

bookza

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• ชื่อเล่น:บุค

Posted 14 March 2007 - 08:16 PM

คือผมอยากรู้ทุกๆอย่างเกี่ยวกับ ass สายนี้
ทั้ง
ทำยังไงให้ Soul แรงสุด
แล้วก็ อัพยังไง
ใช้ของอะไร พวก หมวก อาวุธ
Status
พวกเนี้ยอะคับ
ช่วยสอนหน่อย จะเปนพระคุณมากๆ e15.gif e15.gif

#2 artz

artz

เกมส์เมอร์ระดับต้น

• VIP Member
  • ชื่อเล่น:artz
  • Server:Vali

Posted 14 March 2007 - 10:04 PM

STR / INT / ATK+ คับ

ลองค้นๆ ดูฟอรั่มเก่าๆ นะคับ มีโพสไว้ละเอียดเลยคับ

กรุณาอย่า PM มาขอบอทนะคับ แต่ถ้าให้ช่วยดูให้ก็ยินดีคับ

#3 artz

artz

• ชื่อเล่น:artz
  • Server:Vali

Posted 14 March 2007 - 10:07 PM

เจอแล้วคับ

http://www.thaikore....?showtopic=3365

กรุณาอย่า PM มาขอบอทนะคับ แต่ถ้าให้ช่วยดูให้ก็ยินดีคับ

#4 s0ulcube

s0ulcube

เริ่มหัดเล่นเกมส์

• ชื่อเล่น:Mark
  • Server:Hel

Posted 15 March 2007 - 02:55 PM

Ass สายโซล เอาหรูๆเลยนะ Crown แว่นรูใส่ [กะรัค] Pipe +9Fomal Suit [อีวิ้ว ดูอิด]
ส่วนมีด จะใส่2มือก็ได้หรือข้าง1ถือโล่ข้าง1ถือเซเบ้อ ถ้าเป็น มีด2 มือใส่ +10main Gudche[4หมีดำ] เฮดองกัม+[8-10]ใส่หมีดำ2ใบ
แมน+8[Raydric]ตามทางนะ บูท+9 [Fire Rock] Earring ไม่มีรู 2ข้างเพราะว่า อิ้น +ตั้ง2 2ข้างก็4แต่ถ้าเป็นEarring []มันจะ+แค่1เท่านั้นและอีกอยางการ์ดที่+อิ้นตรงAssceryมันก็ไม่มีให้ใส่ แล้วแต่นะจะเอาตามก็ได้ไม่ว่ากัน e15.gif

#5 ZAlpha

ZAlpha

ขอบคุณสักคำ มีกันบ้างไหม ?

• Server:Best|a~*

Posted 16 March 2007 - 03:56 AM

(s0ulcube @ Mar 15 2007, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ass สายโซล เอาหรูๆเลยนะ Crown แว่นรูใส่ [กะรัค] Pipe +9Fomal Suit [อีวิ้ว ดูอิด]
ส่วนมีด จะใส่2มือก็ได้หรือข้าง1ถือโล่ข้าง1ถือเซเบ้อ ถ้าเป็น มีด2 มือใส่ +10main Gudche[4หมีดำ] เฮดองกัม+[8-10]ใส่หมีดำ2ใบ
แมน+8[Raydric]ตามทางนะ บูท+9 [Fire Rock] Earring ไม่มีรู 2ข้างเพราะว่า อิ้น +ตั้ง2 2ข้างก็4แต่ถ้าเป็นEarring []มันจะ+แค่1เท่านั้นและอีกอยางการ์ดที่+อิ้นตรงAssceryมันก็ไม่มีให้ใส่ แล้วแต่นะจะเอาตามก็ได้ไม่ว่ากัน e15.gif

ใส่ทำไมนั่น คราว - - ถ้าจะเอาจิงๆนะ ผมว่า +9 Cap[] กะรัต // แว่นถ้ามันแพงนักก็ไม่ต้อง ใส่ Masquerade ไว้วอ หรือแว่น SP ดีกว่า [cyclops น่ะ] ส่วนปากใส่ กันใบ้ เพราะว่าอาชีพนี้เน้นเวทย์ กันใบ้ไว้ดีกว่าติดแล้วสดไม่ออก

มีด ตามลุง Choyi ใส่ Excalibur ดีจิงๆ แต่มันแพงโคตร(ลองใน eAthena แล้ว) ไอว์พิค ไว้ตีพวกถึกๆ (ตามที่เขียนไว้ใน Link บน) ถ้างบน้อย จนจริงๆ Saber +10 3 Zipper Zaku // +10 Main gauche//Blade 4 Zipper

เสื้อ หมาน้อย หรือ Evil Druid ก็ได้ แล้วแต่ว่าไว้เก็บเลเวลหรือวอร์

แมน เรดิค / การ์ดกันธาตุอื่นๆถ้าวอร์

รองเท้า Fire Lock ถ้างบเยอะ งบน้อยใส่ matyr / Sohee / Eggyra ได้หมด

Acc. ใส่ริง Str ถ้า Str ไม่ลงตัว ถ้าลงแล้วใส่ Glove[Zerom] เพราะว่าสายนี้ 1 Int + 50 Damage ถ้าเกิดอัพ Str เยอะๆ ได้โบนัสฟันแรงกว่า +4 Int แน่นอน

บอกแล้วใช่มั้ย ว่าห้ามขอคอนฟิค!!!

คู่มือหัดเซตบอท

คู่มือ X-Kore

#6 Camero~*

Camero~*

เกมส์เมอร์มือใหม่

• Moderator
  • ชื่อเล่น:เติ้ล

Posted 17 March 2007 - 10:41 AM

แนะนำเพิ่มเติม มีด คอมแบท ก็แรงใช่ย่อย ราคา แพงกว่า Ice Pike นิดหน่อย แต่ใช้ได้แค่ กึ่งมนุษย์นะครับ แต่แรงโคตร สมัยนี้ไม่มีใคร Def น้อยๆ เข้า PVP & WAR แล้วล่ะครับ ซื้อได้รับรองคุ้ม สำหรับ แอสครอสที่ สร้างมาเพื่อฆ่าคน มันแรงนรกจริงๆนะ

#7 choyi

choyi

เกมส์เมอร์ระดับกลาง

• Interests:ปัญหาชาวบ้านเค้า
  • ชื่อเล่น:Oak

Posted 17 March 2007 - 12:04 PM

(Camero~Macintosh G5 @ Mar 17 2007, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำเพิ่มเติม มีด คอมแบท ก็แรงใช่ย่อย ราคา แพงกว่า Ice Pike นิดหน่อย แต่ใช้ได้แค่ กึ่งมนุษย์นะครับ แต่แรงโคตร สมัยนี้ไม่มีใคร Def น้อยๆ เข้า PVP & WAR แล้วล่ะครับ ซื้อได้รับรองคุ้ม สำหรับ แอสครอสที่ สร้างมาเพื่อฆ่าคน มันแรงนรกจริงๆนะ

ไอส์ปิก ใช้กับพวกที่ Vit+Def มากกว่า 100+ ใช้ดีกว่าคอมแบ็ท

Vit+Def ต่ำกว่า 100 คอมแบ็ทดีกว่า หรือไม่ก็ +10 มีด[4] 4 หมีดำ (งบน้อย)

#8 อสูรชาย

อสูรชาย

• Interests:ฟุตบอล rag อาหาร ญ
  • ชื่อเล่น:WAYHA
  • Server:SKADI สกาดี้

Posted 17 March 2007 - 12:06 PM

เท่าที่จำได้ ไม่เคยโดนแอสสายนี้ ฆ่าเลย โซลมา1ที ผมก็ปั๊มทันแล้ว กดดอกม่วงไม่กี่ทีก็เต็มหลอด (1-1ไม่เคยตายเลยจริงๆ)
เดวนี้กิลวอ ไม่เคยเห้นแอสสายนี้แล้วครับ ยังมีคนเล่นอีกเหรอครับ ไม่เคยเจอเลย

ตอนนี้ผมเลิกบอทได้ซักพักแล้วละ เกมก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว
ขอบคุณไทยคอร์ ที่มอบสิ่งดี ๆ ให้กับผมมาตลอด

#9 Camero~*

Camero~*

• Moderator

Posted 17 March 2007 - 01:31 PM

(อสูรชาย @ Mar 17 2007, 05:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่าที่จำได้ ไม่เคยโดนแอสสายนี้ ฆ่าเลย โซลมา1ที ผมก็ปั๊มทันแล้ว กดดอกม่วงไม่กี่ทีก็เต็มหลอด (1-1ไม่เคยตายเลยจริงๆ)
เดวนี้กิลวอ ไม่เคยเห้นแอสสายนี้แล้วครับ ยังมีคนเล่นอีกเหรอครับ ไม่เคยเจอเลย

แต่ถ้ามันมากับพรีสมี Lex แล้วจะหนาว (ถ้ามันสายเทพนะ) Str - Int อย่างละ 99 +Lex ใส่มีดคอมแบท (ผลเหมือน Ice Pike แต่ + % โจมตีกึ่งมนุษย์ และใช้ได้แค่ กิึ่งมนุษย์)
หลอดไนท์เทพ Sv ผมอ่ะ โดนดอกละ 14k-16k ซัดไป 2 เปรี้ยง ลงไปกองกับพื้นเลย -*-

#10 Camero~*

Camero~*

• Moderator

Posted 17 March 2007 - 01:43 PM

(choyi @ Mar 17 2007, 05:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอส์ปิก ใช้กับพวกที่ Vit+Def มากกว่า 100+ ใช้ดีกว่าคอมแบ็ท

Vit+Def ต่ำกว่า 100 คอมแบ็ทดีกว่า หรือไม่ก็ +10 มีด[4] 4 หมีดำ (งบน้อย)

ผมไม่เคยลองใช้อ่ะคับ แต่ผมไม่เข้าใจว่า Ice Pick มันจะแรงกว่าได้ไง Atk เท่ากัน

แถม คอมแบท +โจมตี-ป้องกันกึ่งมนุษย์อีก 10% มันก็ไม่คิด พลังป้องกัน ของกึ่งมนุษย์ นินา

ไม่ได้เถียงนะครับ แต่ใครรู้ช่วยอธิบายผมหน่อย ว่า ทะลุ def กับ ไม่คิดพลังป้องกัน มันอันเดียวกันหรือป่าว

ถ้า !! มันคนละอัน คนละความหมาย มันต่างกันยังไง ?

แค่สงสัยง่ะ เน้นอีกรอบ ไม่ได้เถียง คุณ Choyi นะครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆ จากข้อมูลที่ประกอบมาให้ดู

#11 view

view

Posted 17 March 2007 - 02:44 PM

SD ของ AssX ประกอบด้วยดาเมจสองส่วน คือ Physical(แรงตาม Str ลดได้ด้วย Def)
และ Magical(แรงตาม Int ไม่คิด flee ลดได้ด้วยเรดิก กบแดง หมวกขี้)
ถ้าชุบธาตุก็ทะลุแต่เรดิก

ไอซ์ปิ๊กยิ่งถึกยิ่งแรง
อันนี้ไม่แน่ใจนะ

def 90 = 10 ยังติดที่มันไม่ถึง100
def 100 = 0 (คือไม่มีเหลือเลย เพียวๆ)
def 120 = โจมตีแรงขึ้น 20%
ถ้าใช้ไอซ์ปิ๊ก

ผู้รู้บอกที

#12 choyi

choyi

Posted 17 March 2007 - 10:44 PM

Ice Pick ไม่ใช่แค่ทะลุเกราะ แต่ยิ่งเกราะหนายิ่งทำความเสียหายได้เยอะ

ถ้านึกภาพไม่ออกนึกถึงสกิลเจาะเกราะของม๊องซิ เหมือนกันเลย (เฉพาะเรื่องความหมายนะ คำนวนอาจไม่เท่ากัน)

ยังไงถ้าอยากได้รายละเอียดมากกว่านี้ ต้องรอท่านแรมมี่มาแจงให้ด ู(ของเค้าดีจิง)

#13 อสูรชาย

อสูรชาย

• Interests:ฟุตบอล rag อาหาร ญ

Posted 17 March 2007 - 11:46 PM

คือถ้าคุณเจ้าของกระทู้ถ้าจะเล่นแอส เพื่อกิลวอ หรือ pvp ผมไม่แนะนำไห้เล่นสายนี้นะครับ (ไม่รู้เค้าจะมาอ่านไหมน้อ)
เพราะแอสสายนี้ไม่เก่ง ผมพูดจริงๆไม่เคยโดนแอสสายนี้ฆ่าเลย ถ้า1-1นะครับ แต่ถ้าแอสสายโซนิคโบเก่งมากครับ
ผมไม่เคยได้ปั๊มเลย เวลาเจอแอสโซนิคโบมา หลอดไนผม hp 16 k โดนดอกเดียวไม่ได้ปั๊มเลย หุๆนอนตลอด มันแรงเว่อจริงๆ hp 16k โดน1ทีเท่านั้นไม่เคยได้ปั๊มเลย เหอๆ(เจ็บไจแฮะ แอสเราดันเป้นสาย คริ)

--------------------
เจอแอสโซลเดสตอยเยอ-----ไม่เคยตายเลย ไม่กลัว ปั๊มทัน มันยิงมา1ทีก็ยิงเราต่อไม่ได้ละ 555
เจอแอสสายโซนิค-------ไม่เคยได้กดปั๊มเลย นอนแว้ว (ต้องตั้งห้องว่า อย่าทำผมครับ ผมมาดี 555)

ตอนนี้ผมเลิกบอทได้ซักพักแล้วละ เกมก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว
ขอบคุณไทยคอร์ ที่มอบสิ่งดี ๆ ให้กับผมมาตลอด

#14 ZAlpha

ZAlpha

Posted 18 March 2007 - 01:56 AM

คือผมเองก็ไม่เคยแตะ Combat น่ะนะครับ

แต่ว่า พูดถึง Ice Pick เนี่ย คำอธิบายมันบอกว่า โจมตีทะลุ Def ก็คือไม่คิด Def หละครับ สรุปว่า

ในแง่การโจมตีชนิดทะลุ DEF ไอซ์พิค กับ คอมแบท ไม่ต่างกันครับ

แต่ว่า ส่วนที่คำอธิบายไอซ์พิค ไม่ได้เขียนไว้คือ "ยิ่งค่า DEF ของเป้าหมาย สูงเท่าไหร่ยิ่งโจมตีได้แรงเท่านั้น -- ตรงกันข้าม ยิง Def น้อยยิ่งโจมตีเบามาก e12.gif "

ตามหลักการที่ผมเคยเขียนไว้ที่กระทู้เก่านะครับ(ลองกดไปอ่านได้) ก็คือว่า ค่า DEF ของเป้าหมายที่ไอว์พิคใช้คิดดาเมจจะแบ่งออกเป็น 3 range ใหญ่ๆ คือ

1. VIT+DEF < 100 (รวมแล้วน้อยกว่า 100)

ในกรณีนี้ ไอซ์พิคน่าจะฟันออกมาเบากว่า คอมแบทครับ (เพราะคอมแบทไม่สนใจค่า DEF แต่ไม่เอามาคูณ เพราะฉะนั้นมันไม่ลด)

2. VIT + DEF = 100 (รวมแล้ว 100 พอดี)

ในกรณีนี้ ไอซ์พิคน่าจะโจมตีออกมาได้แรงไล่เลี่ยกับคอมแบต นะครับ หรืออาจจะน้อยกว่า เพราะว่า ค่าความแรงจะเท่ากับ 70 พอดี แต่คอมแบทได้ + โบนัส 10% กึ่งมนุษย์ด้วย

3. VIT + DEF > 100 (รวมแล้วมากกว่า 100)

กรณีนี้ ยิงเลข DEF + Vit เกิน 100 ไปมากเท่าไหร่ ไอซ์พิคน่าจะโจมตีออกมาได้แรงกว่าคอมแบตมากขึ้นเท่านั้น เพราะว่า ถึงจะไม่ได้ +10% โบนัส แต่ค่า Vit+DEF ที่เป็นตัวคุณนั้นสูงขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ

เพื่อให้เห็นความเปรียบเทียบจริง เรามาลองกันดีกว่า.....[อะไรจะดีเท่าลอง ไม่มี]

หนูทดลอง : Ass X Lv 99 / Job 70 ที่อัพ Str / Int 99 นอกนั้น Dex + พร้อม เอจิ + เบลสซิง จากพรีส

ของสวมใส่ ชุดมาตรฐาน กิลวอร์ ผ้าคาด 2 Str(ให้มันได้โบนัส Str ลงตัว)/ Masquerade / Ring Mantis x 2 / Shoes Firelock / นอกนั้นก็ไม่เกี่ยวกับการคิดดาเมจ

อาวุธ ก็ มือเดียวนะ ทดสอบควมเจ๋งของสองอันนี้เท่านั้น (จินตนาการว่าอีกข้างใส่บังกบแดง)

เหยื่อ : ต้องเลือก มอนสเตอร์ กึ่งมนุษย์ด้วย เลยได้มาตามนี้

Part I : ทดสอบความแตกต่างของสองมีดเทพ เมื่อเป้าหมาย VIT และ DEF รวมกันได้ราวๆ 100

เราก็ได้เหยื่อคือ Assassin Cross Eremes นะครับ -- Vit 62 Def 37 [ไปล่อ MVP มาแต่ไกล]

สกิลที่จะใช้ทดสอบ SBK หรือ Soul Destroyer นั้นเอง

ผลคือ...

Ice Pick

Minimum Damage 9433(3590+5843)
Average Damage 9855(3760+6095)
Maximum Damage 10277(3930+6347)

Combat Knife

Minimum Damage 9473(3630+5843)
Average Damage 9750(3655+6095)
Maximum Damage 10027(3680+6347)

------------------------------------------------------------------

Part II : ทดสอบความแตกต่างของสองมีดเทพ เมื่อเป้าหมาย มี Vit เยอะ แต่ DEF ต่ำ

เหยื่อคือ Orc Lord -- Vit 149 Def 40

ผลคือ...

Ice Pick

Minimum Damage 12277(6520+5757)
Average Damage 13399(7380+6019)
Maximum Damage 14521(8240+6281) e17.gif

Minimum Damage 9207(3450+5757)
Average Damage 9484(3465+6019)
Maximum Damage 9761(3480+6281)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

Part III : ทดสอบความแตกต่างของสองมีดเทพ เมื่อเป้าหมาย VIT และ DEF รวมกันราวๆ 100 (อีกสักตัว)

รอบนี้ขอลองกับ Armeyer Dinze แม่ค้าอ้วนน่ารักแต่โหดไม่น่ารัก -- Vit 49 Def 42

สกิลที่จะใช้ทดสอบ SBK หรือ Soul Destroyer นั้นเอง

ผลคือ...

Ice Pick
Minimum Damage 9210(3330+5880)
Average Damage 9521(3390+6131)
Maximum Damage 9871(3490+6381)

Minimum Damage 9510(3630+5880)
Average Damage 9786(3655+6131)
Maximum Damage 10061(3680+6381)

------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

Part IV : ทดสอบความแตกต่างของสองมีดเทพ เมื่อเป้าหมาย VIT ต่ำ แต่รวม DEF รวมกันได้ต่ำมาก

เราก็ได้เหยื่อคือ Laurel Weinder หรือเมจโคลนนิ่งนั่นเอง -- Vit 5 Def 8

ผลคือ...

Ice Pick

Minimum Damage 5976.5(117.5+5859)
Average Damage 6226.5(117.5+6109)
Maximum Damage 6476.5(117.5+6359)

Minimum Damage 6766.5(907.5+5859)
Average Damage 7022.75(913.75+6109)
Maximum Damage 7279(920+6359)

ผลสรุป ..... เป็นไปดังคาดทีเดียวครับ ว่า Combat Knife นั้น จะโจมตีได้แรงกว่าไอซ์พิค ก็ต่อเมื่อ Vit / Def ของเป้าหมายรวมกันน้อยกว่า 100

เพราะว่า ที่ค่ารวม Vit+Def 100 ความแรงของอาวุธทั้งสองนี้จะเท่ากันพอดี คือ 70
ไอซ์พิคมีตัวคุณเป็น Vit+DEF แต่ถ้าได้น้อยกว่า หรือ 100 พอดี ก็เหมอนไม่ได้คูณ เสียจะแย่เพราะว่าไม่มี +10% โบนัสเพิ่มความแรงกับเขาอีกแน่ะ - - เหมือน กับ ไอซ์พิคเป็น 1 *1.3 แต่คอมแบทเป็น 1.1 ว่างั้น(0.1 มาจาก +10% นะครับ เดี๋ยวงง)

ส่วนถ้า DEF + VIT รวมกันต่ำมากๆ เช่นตอนลองกับ Laurel เนี่ยนะครับ ผมบอกได้เลยว่า Combat ดีกว่าเห็นๆ เพราะว่า ถึงจะ ATK 70 เท่ากัน แต่เมื่อ Vit Def ลด ไอซ์พิคซึ่งใช้ตัวคุณเป็นค่าดังกล่าวย่อมตีเบาลงในขณะที่ คอมแบท ไนฟ์ นั้นคงค่าเท่าเดิม เหมือน 1 x 1.1 กับ 1 x 0.7 หละครับ

สรุปว่า ถ้ากะเล่นตัวถึกๆนะครับ ไอซ์พิคดีกว่าครับแรงกว่าเห็นๆ แต่ถ้ากะว่าจะซัดตัวอ่อนๆ นิ่มๆ นี่เล่นคอมแบทไปเลย

แต่ถ้าจะเล่น Full Range ก็พกสองเล่มเลยครับ ถ้างบอำนวย..... e10.gif

PS. แต่ถึงฟันแรงแค่ไหน จำไว้ แอสสายนี้ ดีเลย์เยอะ ระวัง ฉัวะไม่นอน เราจะนอนเองเด้อ(ตีสนิทบาร์ดสักคนนะ ดีกว่า - * - เอามาบากิๆ e4.gif)

บอกแล้วใช่มั้ย ว่าห้ามขอคอนฟิค!!!

#15 choyi

choyi

Posted 18 March 2007 - 09:32 AM

(อสูรชาย @ Mar 17 2007, 11:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือถ้าคุณเจ้าของกระทู้ถ้าจะเล่นแอส เพื่อกิลวอ หรือ pvp ผมไม่แนะนำไห้เล่นสายนี้นะครับ (ไม่รู้เค้าจะมาอ่านไหมน้อ)
เพราะแอสสายนี้ไม่เก่ง ผมพูดจริงๆไม่เคยโดนแอสสายนี้ฆ่าเลย ถ้า1-1นะครับ แต่ถ้าแอสสายโซนิคโบเก่งมากครับ
ผมไม่เคยได้ปั๊มเลย เวลาเจอแอสโซนิคโบมา หลอดไนผม hp 16 k โดนดอกเดียวไม่ได้ปั๊มเลย หุๆนอนตลอด มันแรงเว่อจริงๆ hp 16k โดน1ทีเท่านั้นไม่เคยได้ปั๊มเลย เหอๆ(เจ็บไจแฮะ แอสเราดันเป้นสาย คริ)

--------------------
เจอแอสโซลเดสตอยเยอ-----ไม่เคยตายเลย ไม่กลัว ปั๊มทัน มันยิงมา1ทีก็ยิงเราต่อไม่ได้ละ 555
เจอแอสสายโซนิค-------ไม่เคยได้กดปั๊มเลย นอนแว้ว (ต้องตั้งห้องว่า อย่าทำผมครับ ผมมาดี 555)

แต่ผม แน่ะนำ! (เอาไว้เก็บเลเวลนะ น้องๆ สไนเปอร์เลยขอบอก) e4.gif

#16 อสูรชาย

อสูรชาย

Posted 18 March 2007 - 10:54 AM

แต่ผม แน่ะนำ! (เอาไว้เก็บเลเวลนะ น้องๆ สไนเปอร์เลยขอบอก)

เก็บเวล เหรอครับ ได้ exp เท่าไรอะครับ ได้เยอะมากเลยไช่ปะครับ
สไนเปอเค้าบอทได้เท่าไรกันอะ สไนเปอผมเวล98 ยิงต้นไม้หารัง ได้ 1 m/ชม

#17 choyi

choyi

Posted 18 March 2007 - 01:16 PM

(อสูรชาย @ Mar 18 2007, 10:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ผม แน่ะนำ! (เอาไว้เก็บเลเวลนะ น้องๆ สไนเปอร์เลยขอบอก)
เก็บเวล เหรอครับ ได้ exp เท่าไรอะครับ ได้เยอะมากเลยไช่ปะครับ
สไนเปอเค้าบอทได้เท่าไรกันอะ สไนเปอผมเวล98 ยิงต้นไม้หารัง ได้ 1 m/ชม

ไม่รู้เหมือนกันว่าชม. เท่าไหร่ เพราะแอสมัน 99 ไปแล้ว e12.gif

รู้แต่ว่าได้ EXP Job/hr. 1.4m

#18 ZAlpha

ZAlpha

Posted 18 March 2007 - 03:40 PM

(choyi @ Mar 18 2007, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่รู้เหมือนกันว่าชม. เท่าไหร่ เพราะแอสมัน 99 ไปแล้ว e12.gif

รู้แต่ว่าได้ EXP Job/hr. 1.4m

เคยเปิดอยู่ตัวนึง Str 78 Int 85 (มันไม่สุดเพราะอัพ วิท + เอจิ)

ไม่แชร์ก็ได้สองล้านกว่าๆนะ EXP เสียแต่ว่านั่งบ่อย ต้องใส่ไข่หมุน และของ +SP มากที่สุดเท่าที่จะได้

ลองคิดดูถ้า Int 99 Str 99...... e10.gif

ผมว่าน่าสนนะ (ประหยัดค่าของทำลูกธนู กาดหมีดำก็หาง่าย)

ตัวดูดอีกอันที่เหนมีคนทำกัน(คนรู้จัก)

[แอสสายมีด] <<<------ จิงๆ ไม่ได้ล้อเล่น แอสสายมีดคู่ เปิดสลิปเปอร์ มีด 3 โกะ + ไอพิค ได้ชมหละ 1.6 (หาร2 แล้ว)

สุดยอด >>> ได้ดินมาขายด้วยนะเอ้อ (แต่ถาไม่เซตเกบดินจะดีกว่าเพราะว่าจะกลับเมืองไม่บ่อย)

#19 Camero~*

Camero~*

• Moderator

Posted 19 March 2007 - 02:20 PM

e15.gif ใช้ 2 อันคู่กัน คงดีไม่เลวเน๊อะ Ice + Combats

แต่โดนขังคุก หรือ แยน นี่แทบร้องให้เลย e17.gif

#20 K!$s`mE

K!$s`mE

• ชื่อเล่น:กายคุง
  • Server:Poring

Posted 19 March 2007 - 07:44 PM

โดน แยน เหย๋อ -*- สุด ยอด จิง ๆ เรื่อง คอมแบท กะ ไอซ์ปิ๊ก กระจ่าง ซะ ที
ค ว า ม รั ก . . เ เ ค่ อ ยู่ ใ น จั ย คั ย สั ก ค น . . ก้ อ เ พี ย ง พ อ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users