Jump to content

Proxy Switcher โปรแกรมเปลี่ยน IP

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 NoN@me

NoN@me

เริ่มหัดเล่นเกมส์

Posted 31 January 2007 - 09:44 PM

คือว่าผมมีตัวโปรแกรม Proxy Switcher Version 3.9.0 ซึ่งตอนนี้ผมใช้เปลี่ยน IP หลบเวลาเล่น camfrog

แต่ว่าผมยังหา ตัว Crack หรือ Serial ของโปรแกรม นี้ไม่ได้อะคับ ใครมีช่วยแบ่งๆกานหน่อยนะคับ

ละก็มีเรื่องอยากจะถามผู้รู้อะคับ

คือว่า Windows ของผม เพิ่งลงใหม่ไม่รู้ว่ามานเป็นอะไร เวลาเปิดเข้าไปใน My Computer

จะเจอ Drive ต่างๆ เช่น C: , D: , F: อะคับ ซึ่งปกติของมันแล้ว จะ Double Click แล้วเข้าไปได้เลยเพราะว่า

แถบคำสั่งแรกเวลาคลิ๊ก ขวา ที่เป็นตัวหนาจะเป็น Open ใข่ป่ะคับ (งงมะนี่) แต่ไอ วินโดว์ผมนี่สิคับ

พอ Double Click แล้วมันดันเปิดผ่าน ACDSee อะคับ

พอเวลา คลิ๊กขวา คำสั่งแรกก็เป็น Browse With ACDSee Pro อะคับ

ทั้งๆที่ลองลบ ACDSee Pro ไปแล้วนะคับ พอไม่มี ACDSee Pro e11.gif

มันก็ใช้คำสั่งถัดลงมาซึ่งก็คือ คำสั่ง Search แทนอ่า

ใครพอมีวิธีช่วยแก้ให้ ไอคำสั่ง Open มันกลับมาอยู่อันแรก ได้มะคับ

เพราะว่ามานลำบากมากเวลาผมจะเข้าไปใน Drive ต่างๆ ต้องมาคลิ๊กขวาแล้วเลือกคำสั่ง Open

ปล.เด๋วเอารูปมาแปะแก้ งง ให้ดูคับ

อันนี้คือรูปที่เครื่องผมประสบอยู่

ส่วนอันนี้คือรูปของเครื่องปกติทั่วไป คือคำสั่ง Open จะอยู่บนสุด

ขอบคุณคับผม e4.gif

~+*NoN@me*+~ Life Style!!

Berryz Kobo's Thailand FC.

#2 Joho Sleipnir

Joho Sleipnir

Joh Kodak~*

• Moderator
  • ชื่อเล่น:J o h
  • Server:Private & Picky

Posted 03 February 2007 - 05:23 PM

Proxy Switcher Pro v3.7.3647

Company: www.serials.ws
name : CRUDE
serial : I14TN-0VFPB-5QSUK-Q2BWM-5OFX0

ส่วนเรื่องเปิดไดร์ฟแล้ว ACD เด้งนั่นผมไม่รู้ว่าคุณไปตั้งอะไรเคริ่องนะ วิเคราะห์สาเหตุยาก

ง่ายสุดคือถ้ามีRestore Check Point อยู่ก็ใช้ System Restore ย้อนค่าต่างๆกลับไปก่อนเป็นง่ายสุด

Level 106, 135,485,370 / 1,641,159,370 (8.26%) to Level 150!

#3 salvation.

salvation.

เกมส์เมอร์มือใหม่

• VIP Member
  • ชื่อเล่น:เชน
  • Server:Alice,Picky

Posted 23 February 2007 - 09:40 AM

Proxy Switcher ** เนี่ย สามารถใช้งานอย่างอื่นได้ไหมคับ อย่างเช่นพวก เปลี่ยน ip เป็น ip ปลอม ทำนองเนี่ย กัน hacker ผ่านเข้ามาทางเนต ทำนองเนี่ยอะ

#4 UltimaWeapon

UltimaWeapon

เจ้าของเว็บ ThaiKore

• Owner
  • ชื่อเล่น:พุทคุง
  • Server:Ve
  • Twitter: UltimaEx

Posted 23 February 2007 - 11:49 AM

Windows Firewall มันจะเอาไม่อยู่รึ ท่านเชน - -'
ไม่รับตอบปัญหาบอทหรือโปรทาง PM นะคับ - -'

#5 windows98SE

windows98SE

Openkore User

• VIP Member
  • Interests:บทความทั่วไป
  • ชื่อเล่น:windows98SE
  • Server:Magni

Posted 23 February 2007 - 04:52 PM

Fire wall กันไม่ได้อยู่ดี ขึ้นอยู่กับเจ้าของคอมมากกว่า พุดเอ๋ย lol

ส่วนวิธีแก้ ลอง ลง ACD See Pro ใหม่ แล้วตอน uninstall สังเกตุ ดีๆ ว่าต้องติ๊กตรงไหนบ้าง

ดูใน drive c: ดิ๊ ว่ามี autorun.inf ทำนองนี้มั้ย

edit มันใหม่ซะ
Before Posting :
1. You must read
"RULE & NOTICE" befor asking any question.
2. Try to use
Search, before asking any question. If you find it YOU WILL GET IT.
3. After you have asked a question, wait for the reply, no one is going to be infront of the computer 24 hours !!.
Free !!, All about BOT SETTING, Plz. Read "รวม link มือใหม่, มาโครปลั๊กอิน, Tip&FAQ, สำหรับผู้เริ่มต้น".

ใครอยากให้บอทตอบคำถาม minimap, ascii, ตอบรูปต่างๆ ฯลฯ ได้ คลิก !!

#6 ICKore

ICKore

Posted 30 July 2007 - 03:14 PM

คิดเล่นๆเกี่ยวกับโปรแกรม Proxy Switcher นี้นะ หาร้าน AOM ซี้ๆกันหน่อย ลงโปรแกรม แล้วใส่ proxy เดียวกัน กับที่บ้านเรา แล้วให้ร้านล็อกอิน IP Bonus ไป คิดว่าบ้านเราจะได้ ไอพีโบนัสด้วยปะ ??

#7 S@wok

S@wok

• Developer
  • Interests:|โหดแต่ดี|<br />พระคุณท่าน<br />เสือเผ่น|<br />๐|ตั๊กม้อ|๐<br />|หมอดือจุ่น|<br />|คีตจารวย|
  • ชื่อเล่น:ต่อต้อ
  • Server:ทั่วไปเลย

Posted 31 July 2007 - 12:12 AM

(ICKore @ Jul 30 2007, 03:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดเล่นๆเกี่ยวกับโปรแกรม Proxy Switcher นี้นะ หาร้าน AOM ซี้ๆกันหน่อย ลงโปรแกรม แล้วใส่ proxy เดียวกัน กับที่บ้านเรา แล้วให้ร้านล็อกอิน IP Bonus ไป คิดว่าบ้านเราจะได้ ไอพีโบนัสด้วยปะ ??

มันจะไม่ได้น่ะสิ เพราะที่ AOM แอดลงไปมันเป็น public address ที่ได้มาจาก isp แล้วแชร์ให้เครือข่ายภายในซึ่งเป็น private address ใช้กันได้ ซึ่งถ้าเราปลอม ip address ให้ตรงกับ public address ของเขาก็จะเป็นไอพีที่ชนกัน เพราะ public address ต้องไม่ซ้ำกัน นอกเสียจากเราต้องทำเครื่องเราให้เป็นเครื่องลูกข่ายของวงแลนนั้น อาจทำจาก VPN ก็ได้

แต่ถ้าเอาไอพีแอดเดรสที่เราได้รับจาก isp ให้ร้านที่เป็น AOM แอดให้น่ะ ทำได้ หรือหาเพื่อนเป็น GM เขาก็จะแอดให้ได้เหมือนกัน
ถ้า add msn ผม มาถามปัญหาที่มีตอบในเว็บแล้ว ขออนุญาติ block นะครับ

#8 ICKore

ICKore

Posted 31 July 2007 - 12:50 AM

มีคนทำอยู่อะครับ เช่า proxy ไว้ แล้วแอด ip bonus โดยการใส่เป็น ip server ส่วนเครื่องที่ร้านกับเครื่องที่บ้านก็ตั้ง proxy ไปที่ server แล้วมันก็ยิงต่อไปที่เกมส์ ro เอง แบบนี้คิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอโทษทีไม่ได้ตั้งใจขุดกระทู้ครับ ค้นเจอใน google ก็เลยตอบ แต่ลืมดูวันที่ T_T กำลังจะลองของกับเพื่อนๆ เรื่อง ip bonus นี่แหละ เหอๆ มาเจอกระทู้นี้พอดี

ปล่อยให้ตกๆ

#9 S@wok

S@wok

• Developer
  • Interests:|โหดแต่ดี|<br />พระคุณท่าน<br />เสือเผ่น|<br />๐|ตั๊กม้อ|๐<br />|หมอดือจุ่น|<br />|คีตจารวย|
  • ชื่อเล่น:ต่อต้อ
  • Server:ทั่วไปเลย

Posted 31 July 2007 - 08:23 AM

(ICKore @ Jul 31 2007, 12:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคนทำอยู่อะครับ เช่า proxy ไว้ แล้วแอด ip bonus โดยการใส่เป็น ip server ส่วนเครื่องที่ร้านกับเครื่องที่บ้านก็ตั้ง proxy ไปที่ server แล้วมันก็ยิงต่อไปที่เกมส์ ro เอง แบบนี้คิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอโทษทีไม่ได้ตั้งใจขุดกระทู้ครับ ค้นเจอใน google ก็เลยตอบ แต่ลืมดูวันที่ T_T กำลังจะลองของกับเพื่อนๆ เรื่อง ip bonus นี่แหละ เหอๆ มาเจอกระทู้นี้พอดี

ปล่อยให้ตกๆ

proxy คือ อะไร?
เซิร์ฟเวอร์ proxy ทำหน้าที่เป็น cache server ระหว่างเครือข่ายท้องถิ่น (local network) กับเครือข่ายอื่น ๆ เซิร์ฟเวอร์ proxy ให้การบริการหลายอย่าง ซึ่งส่วนใหญ่เป็นการจัดการการร้องขอด้วยเทคนิคแบบ caching และการได้ข้อมูลมาแบบอื่น ๆ ผู้ใช้จะสามารถได้รับ web pages และ ftp ผ่านทางเซิร์ฟเวอร์ แทน ที่จะได้รับมาโดยตรงจากสถานีต้นฉบับ เมื่อเซิร์ฟเวอร์ได้รับการร้องขอ ก็จะจัดการให้จากข้อมูลที่มีอยู่แล้วใน cache หรือดึงข้อมูลจากสถานีต้นฉบับ

เกมส์ออนไลน์เป็นการส่งแพ็กเก็ตแบบ real time มิได้เก็บไว้ใน cache เพื่อดึงมาใช้ใหม่ ถ้าต้องการในลักษณะนั้นจริงๆ ก็ต้องเช่า server ตัวนึงเลย (แต่ความคุ้มค่าและความจำเป็น เพื่ออะไร) แต่อย่างไรเครื่องที่จะเชื่อมต่อ server ก็คนละไอพีอีกนั้นล่ะ
ถ้า add msn ผม มาถามปัญหาที่มีตอบในเว็บแล้ว ขออนุญาติ block นะครับ

#10 Pop

Pop

• ชื่อเล่น:Pop

Posted 09 August 2007 - 08:50 PM

ถามไร นิดนึงคับ

สมมุติผมจาเอาไปใช้ เกี่ยวกะ กานหลบ บอทได้ไหมคับ

--สมมุติ ผมบอท 4 ID นะคับ
แล้วพอจาเอาตัวเก็บของมาโอนของผมต้อง ปิด/เปิด เล้าเตอร์ใหม่ ใช่ป่ะคับ

ผมเลยอยากจาทราบว่า ผมจาใช้ โปรแกรม ข้างบน สลับIP โดยที่ไม่ต้อง ปิด/เปิด เล้าเตอร์ไหมคับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ชิ วิต คน เรา ก้อ เหมือน เกมส์
เล่น ไป วัน วัน ไม่ มี สา ระ อะ รัย
คน คน นั้น คือ ผม เอง ^^

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

#11 Pop

Pop

• ชื่อเล่น:Pop

Posted 10 August 2007 - 12:52 AM

จากการทดสอบเหมือนจาไม่ได้

IP wan ยางไงก้อไม่เปลี่ยน อ่านะ

นอกจากจา ปิด/เปิด router ใหม่

ปล.ใช้ประโยชน์ไรได้มั้งคับ แนะนำหน่อยคับ<ไม่ทราบจิงๆ>

ชิ วิต คน เรา ก้อ เหมือน เกมส์
เล่น ไป วัน วัน ไม่ มี สา ระ อะ รัย
คน คน นั้น คือ ผม เอง ^^

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users